All Wern Cemetery information compiled courtesy of our 'MinerAncestry member' ...

Annette Edwards.

Help keep These Webpages Online

A Donation As Little As A £ Will Help Fund Server Costs & Ensure Resources Compiled Within These Webpages Remain Online

LLYFR MYNWENT Y WERN         Wern Cemetery Book.(Part 1) 

Y llwybr yn arwain or fford I fod yn safon. Bydd to dalen 1 af yr ochr aswy ir llwbr ( sef yr ochr nesaf if Frondeg ) ar 2 il to dalen yr ochr dde ir llwbr ( sef yr ochr nesat ir Mwynglawdd ) gan ddechren y rhesi or gwaelod wrth y wal sydd gyda`r fford.

Left hand side of path facing mountain

ROW I

1          Griffith Roberts                                     Frondeg

2          Thomas Roberts                                               Maes y  Ffynon

3          Thomas Mannell                                               Pantwywll

4          Mariah Letsam                                     Coedpoeth

5          Thomas Davies - stone cutter                            Nant

6          John Morgan                                                    Coedpoeth

7          Robert Williams                                                Nant ( Dalderyn)

ROW 2

1          William Gilpin                                       Minera

2          John Thomas                                                    Nant

3          Robert Rogers                                                  Coppy

4          Jane Abraham                                                  Drefechan

5          John William ( Jack )                                        Nant

ROW 3

1          Thomas Parry                                                   Aberoer

2          Davies Davies                                                   Nebo  Bwlchgwyn

3          John Jones                                                        Llanarmon   Brynyfaenal

4          Hugh Simon                                                      Nebo Bwlchgwyn

5          William Jones ( fawr )                                       Coedpoeth

6          Thomas Griffiths                                               City Land

7          David Roberts                                      alias Dafydd Mostyn

ROW 4

1          Robert Jones                                                    Wern

2          Richard Jones                                                   Nant

3          John Gilpin                                                       Frondeg

4          John Jones                                                        Canon  Wrexham

5          John Williams                                                   Ty Mawr Frondeg

6          David Roberts                                      Wern

 

Left hand side of path facing mountain

ROW 5

1          Samuel Daniel                                                   Frondeg

2          Ellis Daniel                                                        Frondeg

3          Joseph Abel                                                     Ystryt Mwywn glawdd

4          Edward Moss                                                   Nant

5          Thomas Willcoxon                                Wern

6          John Edwards                                                   Frondeg

7          Maurice Harrison                                              Aberoer          

 

Between rows 7 & 8 in the middle

1          John Owens                                                     Nant ( agent y Fron )

2          John Williams                                                   Nant

3          William Griffiths                                                Wern

4          John Watkins                                                    Pant Tywyll

5          John Jones                                                        Crown. Wern.

ROW 6

1          Enoch Rogers                                                   Frondeg

2          William Roberts                                                Henaf Frondeg

3          Thomas Roberts                                               Nant ( tailor )

4          William Roberts                                                Nant

5          Parch J Davies                                                  Peniel, Hope

6          Thomas Hughes                                                Wern

7          Richard Morton                                                Mwynglawdd

8          Elizabeth Francis                                               Nant

9          William  Gilpin                                      Mab Will Gilpin

10        Elizabeth Gilpin                                     Mwynglawdd

Rhwyn No 10 a 11 y mae bedd Robert Jones, Southsea. Bob y Nant.

Rhwyn No 10 a ( Robert Jones ) mau bedd Robert Bryan. Park Mine.

ROW 7

1          Evan Jones                                                       Eisteddfod

2          William Williams                                               Frondeg

3          Jane Rogers                                                      Nant

4          Thomas Evans                                                  Frondeg

5          Enoch Thomas                                      Nant

6          Thomas Williams                                              Smelt

7          Elias Griffiths                                                    Nant

8          Daniel Lloyd                                                     Frondeg

9          Jonathon Rogers                                               Nant

 

Left hand side of path facing mountain

ROW 8

1          Richard Pritchard                                              Rhos

2          Edward Harrison                                              Eisteddfod

3          I Davies                                                            Mwynblawdd

4          Hugh Jones                                                       Bugail Y Park

5          William Evans                                                   Nant

6          John Jones                                                        Nant,  labourer

7          Thomas Jones                                                   Llwynenion, labourer

8          John Edwards                                                   Nant

9          John Francis                                                     Mwynglawdd

10        William Smith                                                   Nant

ROW 9

1          John Blunt                                                        Coedpoeth

2          Joseph Rogers                                                  Wern

3          John Harrison                                                   Pen Y Graig

4          John Smith                                                        Nant

5          Edward Edwards                                              City

6          John Lunt                                                         Coedpoeth

7          Joseph Jones                                                    Nant

8          Parch.R Thomas                                               Rhos.

9          Joseph Jones                                                    Nant

10        Thomas Taylor                                     Trimley Hall

11        John Chatburn                                                  Liverpool

Rhwn No 2 a 3 mae bedd Thomas Highes mab Daniel Hughes, Nant.

ROW 10

1          Benjamin Harrison                                            Coedpoeth

2          Isaac Griffiths                                                   Wern

3          John Jones                                                        Nant ( engineer)

4          William Roberts                                                Adwy

5          John Blunt                                                        Marian

6          Sarah Williams                                      Nant

7          John Richards                                                   Penypalmant

8          Robert Roberts                                     Nant

9          William Williams                                               Nant

10        Richard Jones                                                   Rhos Berse

11        John Roberts                                Wern